วันที่ 31 พฤษภาคม2567 คณะผู้บริการ คณะครู บุคลากรทางการศึกษา พร้อมด้วยนักเรียน นักศึกษา วิทยาลัยอาชีวศึกษาขอนแก่น จัดกิจกรรมลดละเลิก บุหรี่ / บุหรี่ไฟฟ้า เนื่องในวันงดสูบบุหรี่โลก เพื่อสร้างจิตสำนึกเเละให้นักเรียน นักศึกษาเห็นถึงความอันตรายของ บุหรี่และบุหรี่ โดยมีการ เผาบุหรี่ เทเหล้า เพื่อเป็นการแสดงสัญลักษณ์ในการแสดงออกถึงการละเว้น อบายมุข เเละ สร้างสุขภาพที่ดี จากการงด เเละเลิก บุหรี่ บุหรี่ไฟฟ้า
![](/images/KVC-NEWS/2567/5-2567/436710768_1617942462327442_3719411915469918714_n.jpg)
Dowload ภาพเพิ่มเติม